Bambanci tsakanin matakan-hudu da matakan daidaitawar iya aiki na screw compressor da bambanci tsakanin hanyoyin daidaita kwarara guda huɗu.

1. Hudu-mataki ikon daidaita ka'idar dunƙule kwampreso

Saukewa: DSC08134

Tsarin daidaita ƙarfin matakai huɗu ya ƙunshi bawul ɗin daidaitawa na iya aiki, rufaffiyar solenoid bawuloli uku da aka saba da shi da saitin pistons na hydraulic daidaita iya aiki.Matsakaicin daidaitacce shine 25% (amfani da lokacin farawa ko tsayawa), 50%, 75%, 100%.

Ka'idar ita ce a yi amfani da piston matsa lamba na mai don tura bawul ɗin sarrafa ƙararrawa.Lokacin da nauyin ya kasance ban sha'awa, bawul ɗin sarrafa ƙarar nunin faifan yana motsawa zuwa kewaye wani yanki na iskar gas mai sanyi baya zuwa ƙarshen tsotsa, ta yadda adadin iskar gas mai sanyi ya ragu don cimma aikin ɗaukar nauyi.Lokacin da aka tsaya, ƙarfin bazara yana sa piston ya koma asalin asalin.

Lokacin da kwampressor ke gudana, matsa lamba mai ya fara tura piston, kuma matsayi na piston mai matsa lamba ana sarrafa shi ta hanyar aikin bawul ɗin solenoid, kuma bawul ɗin solenoid ana sarrafa shi ta hanyar mashigar ruwa (kanti) canjin zafin jiki na tsarin evaporator.Ana aika man da ke sarrafa fistan daidaita ƙarfin aiki daga tankin ajiyar man na casing ta hanyar matsa lamba daban-daban.Bayan wucewa ta cikin tace mai, ana amfani da capillary don iyakance kwarara sannan a aika zuwa silinda na hydraulic.Idan an toshe matatar mai ko kuma an toshe capillary, za a toshe ƙarfin.Tsarin daidaitawa baya aiki lafiya ko kasawa.Hakazalika, idan gyaran solenoid bawul ya kasa, irin wannan yanayin kuma zai faru.

Saukewa: DSC08129

1. 25% fara aiki
Lokacin da aka fara kwampreso, dole ne a rage nauyin zuwa ƙarami don farawa da sauƙi.Sabili da haka, lokacin da aka kunna SV1, ana juyar da mai kai tsaye zuwa ɗakin ƙananan matsa lamba, kuma bawul ɗin nunin faifan volumetric yana da mafi girman sararin kewayawa.A wannan lokacin, nauyin shine kawai 25%.Bayan an gama Y-△ farawa, compressor na iya fara lodi a hankali.Gabaɗaya, lokacin farawa na aikin 25% an saita shi zuwa kusan daƙiƙa 30.

8

2. 50% load aiki
Tare da aiwatar da tsarin farawa ko saitin yanayin canjin zafin jiki, bawul ɗin SV3 solenoid yana ƙarfafawa kuma yana kunna, kuma piston mai daidaita ƙarfin yana motsawa zuwa tashar keɓaɓɓiyar keɓaɓɓiyar mai na bawul ɗin SV3, yana motsa matsayin ƙarfin. -daidaita bawul ɗin zamewa don canzawa, kuma ɓangaren gas mai sanyi ya ratsa ta cikin dunƙule Tsarin kewayawa ya dawo zuwa ɗakin ƙananan matsa lamba, kuma compressor yana aiki akan 50% lodi.

3. 75% load aiki
Lokacin da aka aiwatar da shirin farawa na tsarin ko an kunna canjin zafin jiki na saiti, ana aika siginar zuwa bawul ɗin solenoid SV2, kuma SV2 yana da kuzari kuma yana kunna.Komawa zuwa gefen ƙananan matsa lamba, wani ɓangare na gas mai sanyi ya dawo zuwa ɗakin ƙananan matsa lamba daga tashar jiragen ruwa na kewayawa, ƙaurawar compressor yana ƙaruwa (raguwa), kuma compressor yana aiki a 75% lodi.

7

4. 100% cikakken aikin aiki
Bayan da compressor ya fara sama, ko daskarewa ruwan zafin jiki ya fi yadda aka saita darajar, SV1, SV2, da SV3 ba su da ƙarfi, kuma mai kai tsaye ya shiga cikin silinda mai matsa lamba don tura fistan daidaita ƙarar gaba, da piston daidaitawar ƙara. yana fitar da bawul ɗin daidaitawar ƙararrawa don motsawa, ta yadda sanyaya tashar tashar kewayar gas tana raguwa sannu a hankali har sai an tura bawul ɗin daidaitawa na faifai zuwa ƙasa, a wannan lokacin compressor yana gudana a 100% cikakken kaya.

2. Dunƙule kwampreso stepless iya aiki daidaita tsarin

Mahimmin ka'ida na tsarin daidaitawa na iya aiki ba-mataki daidai yake da na tsarin daidaitawa na matakai hudu.Bambanci ya ta'allaka ne a cikin aikace-aikacen sarrafawa na bawul ɗin solenoid.Ikon iya aiki mai matakai huɗu yana amfani da bawuloli masu rufaffiyar solenoid na yau da kullun, kuma ikon sarrafa ƙarfin da ba na mataki yana amfani da bawul ɗin solenoid da aka saba buɗe da ɗaya ko biyu na rufaffiyar solenoid bawul don sarrafa sauyawa na solenoid bawul., don yanke shawarar ko za a loda ko zazzage na'urar.

1. Matsakaicin daidaitawa: 25% ~ 100%.

Yi amfani da bawul ɗin solenoid bawul ɗin SV1 (mai sarrafa magudanar mai) don tabbatar da cewa compressor yana farawa ƙarƙashin ƙaramin nauyi da kuma buɗaɗɗen solenoid bawul SV0 (madaidaicin hanyar shigar mai), sarrafa SV1 da SV0 don ƙarfafawa ko a'a bisa ga buƙatun kaya. Don cimma tasirin daidaitawar iya aiki, irin wannan daidaitawar iya aiki mara ƙarfi za a iya ci gaba da sarrafa shi tsakanin 25% da 100% na ƙarfin don cimma aikin ingantaccen fitarwa.Shawarar aikin da aka ba da shawarar lokacin sarrafa bawul ɗin solenoid yana kusan 0.5 zuwa 1 seconds a cikin nau'in bugun jini, kuma ana iya daidaita shi gwargwadon halin da ake ciki.

8.1

2. Capacity daidaitacce kewayon: 50% ~ 100%
Domin hana injin kwampreshin refrigeration daga aiki a ƙarƙashin ƙananan kaya (25%) na dogon lokaci, wanda zai iya haifar da zafin jiki na motar ya yi yawa ko kuma bawul ɗin fadada ya yi girma da yawa don haifar da matsawa na ruwa, ana iya daidaita compressor. zuwa mafi ƙarancin ƙarfi lokacin zayyana tsarin daidaita ƙarfin stepless.Sarrafa sama da kaya 50%.

Ana amfani da bawul ɗin solenoid bawul ɗin SV1 (mai kula da kewaye) don tabbatar da cewa compressor yana farawa da ƙaramin nauyi na 25%;Bugu da kari, a kullum bude solenoid bawul SV0 (control man shigar nassi) da kuma kullum rufaffiyar solenoid bawul SV3 (control man magudanar damar) don iyakance aiki na kwampreso tsakanin 50% da 100%, da kuma sarrafa SV0 da SV3 don samun iko ko ba don cimma ci gaba da ci gaba da matakan kulawa da tasirin iya aiki ba.

Shawarwari lokacin kunnawa don sarrafa bawul ɗin solenoid: kusan 0.5 zuwa 1 daƙiƙa a cikin nau'in bugun jini, kuma daidaita shi gwargwadon halin da ake ciki.

3. Hudu kwarara daidaita hanyoyin da dunƙule kwampreso

Daban-daban hanyoyin sarrafawa na dunƙule iska compressor
Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari yayin zabar nau'in na'urar kwampreshin iska.Dole ne a yi la'akari da mafi girman amfani da iska kuma dole ne a yi la'akari da wani yanki.Koyaya, yayin aiki na yau da kullun, injin damfara ba koyaushe yana ƙarƙashin yanayin fitarwa ba.
Bisa kididdigar da aka yi, matsakaicin nauyin injin damfarar iska a kasar Sin kusan kashi 79% ne kawai na yawan adadin kuzarin da aka kiyasta.Ana iya ganin cewa ana buƙatar la'akari da alamun amfani da wutar lantarki na yanayin da aka ƙididdigewa da yanayin ɗaukar nauyi yayin zabar compressors.

 

Duk masu sarrafa iska suna da aikin daidaita ƙaura, amma matakan aiwatarwa sun bambanta.Hanyoyi na gama gari sun haɗa da ON/KASHE lodi da daidaitawa, tsotsa tsotsa, jujjuya mitar mota, iyawar bawul ɗin faifai, da sauransu. Hakanan ana iya haɗa waɗannan hanyoyin daidaitawa cikin sassauƙa don haɓaka ƙira.
A cikin yanayin ingantaccen ƙarfin kuzarin mai watsa shirye-shiryen kwampreso, hanya ɗaya tilo don samun ƙarin ceton makamashi shine haɓaka hanyar sarrafawa daga kwampreso gabaɗaya, ta yadda za a sami cikakkiyar tasirin ceton makamashi a cikin filin aikace-aikacen damfarar iska. .

Screw compressors na iska suna da aikace-aikace masu yawa, kuma yana da wuya a sami hanyar sarrafawa mai mahimmanci wanda ya dace da kowane lokaci.Yana buƙatar yin nazari sosai bisa ga ainihin yanayin aikace-aikacen don zaɓar hanyar kulawa da ta dace.Mai zuwa a taƙaice yana gabatar da hanyoyin sarrafawa guda huɗu waɗanda suka haɗa da wasu Babban fasali da amfani.

9

 

1. ON / KASHE loading / sauke iko
ON/KASHE loading/sarrafa sarrafawa hanya ce ta gargajiya kuma mai sauƙi.Aikinsa shi ne ta atomatik daidaita canjin na'urar shigar da kwampreso bisa girman yawan iskar gas ɗin abokin ciniki, ta yadda za a loda ko zazzage na'urar don rage iskar gas.Canje-canje a cikin matsa lamba.A cikin wannan sarrafawa akwai bawul ɗin solenoid, bawul ɗin ci, bawul ɗin iska da layin sarrafawa.
Lokacin da yawan iskar gas na abokin ciniki ya yi daidai da ko mafi girma fiye da ƙimar da aka ƙididdige yawan shaye-shaye na naúrar, bawul ɗin farawa / sauke solenoid yana cikin yanayin kuzari kuma ba a gudanar da bututun sarrafawa.Gudu a ƙarƙashin kaya.
Lokacin da iskar abokin ciniki ya yi ƙasa da ƙayyadaddun ƙaura, matsa lamba na bututun compressor zai tashi a hankali.Lokacin da matsa lamba ya kai kuma ya wuce nauyin saukewar naúrar, compressor zai canza zuwa aikin saukewa.Bawul ɗin farawa / sauke solenoid yana cikin yanayin kashe wutar lantarki don sarrafa tafiyar da bututun, kuma hanya ɗaya shine don rufe bawul ɗin ci;ɗayan hanyar ita ce buɗe bawul ɗin iska don sakin matsa lamba a cikin tankin rabuwar mai-gas har sai matsa lamba na ciki na tankin mai raba iskar gas ya tsaya tsayin daka (yawanci 0.2 ~ 0.4MPa), a wannan lokacin naúrar za ta yi aiki a ƙarƙashin ƙasa. baya matsa lamba da kuma kiyaye no-load matsayi.

4

Lokacin da yawan iskar gas ɗin abokin ciniki ya ƙaru kuma matsin bututun ya ragu zuwa ƙayyadadden ƙimar, naúrar za ta ci gaba da ɗauka da aiki.A wannan lokacin, bawul ɗin farawa / saukewa na solenoid yana da kuzari, ba a gudanar da bututun sarrafawa ba, kuma bawul ɗin ci na shugaban injin yana kiyaye matsakaicin buɗewa a ƙarƙashin aikin tsotsa.Ta wannan hanyar, na'ura ta maimaita lodi da saukewa bisa ga canjin amfani da iskar gas a ƙarshen mai amfani.Babban fasalin hanyar sarrafa lodi da saukewa shine cewa bawul ɗin shan babban injin yana da jihohi biyu kawai: buɗewa cikakke kuma cikakke, kuma yanayin aikin injin yana da jihohi uku kawai: lodi, saukewa, da kashewa ta atomatik.
Ga abokan ciniki, ana ba da izinin ƙarin matsa lamba amma bai isa ba.A wasu kalmomi, an ba da izinin maye gurbin na'ura mai kwakwalwa ya zama babba, amma ba ƙarami ba.Don haka, lokacin da yawan shaye-shayen naúrar ya fi yawan iskar da ake amfani da shi, za a sauke na'urar damfara ta atomatik don kiyaye daidaito tsakanin ƙarar ƙarar da iskar.
2. Sarrafa maƙarƙashiya
Hanyar sarrafa tsutsawar tsotsa tana daidaita ƙarar shan iska na kwampreso bisa ga yawan iskar da abokin ciniki ke buƙata, don cimma daidaito tsakanin wadata da buƙata.Babban abubuwan da aka haɗa sun haɗa da bawul ɗin solenoid, masu sarrafa matsa lamba, bawul ɗin sha, da dai sauransu Lokacin da iskar iska ta yi daidai da ƙimar ƙayyadaddun ƙayyadaddun naúrar, bawul ɗin ci gaba yana buɗewa, kuma naúrar zata gudana ƙarƙashin cikakken kaya;Girman ƙarar.An gabatar da aikin yanayin sarrafa tsotsawa bi da bi don yanayin aiki huɗu a cikin tsarin aiki na rukunin kwampreso tare da matsa lamba na mashaya 8 zuwa 8.6.
(1) Yanayin farawa 0 ~ 3.5bar
Bayan da aka fara naúrar compressor, an rufe bawul ɗin ci, kuma matsa lamba a cikin tankin mai raba iskar gas yana da sauri;lokacin da aka saita lokacin da aka saita, zai canza ta atomatik zuwa yanayin cikakken kaya, kuma an buɗe bawul ɗin ci ta hanyar tsotsawa.
(2) Yanayin aiki na yau da kullun 3.5 ~ 8bar
Lokacin da matsa lamba a cikin tsarin ya wuce 3.5bar, buɗe ƙaramin bawul ɗin matsa lamba don barin iskar da aka matsa ta shiga bututun samar da iska, allon kwamfuta yana lura da bugun bututun a ainihin lokacin, kuma bawul ɗin ɗaukar iska yana buɗewa sosai.
(3) Yanayin aiki daidaita ƙarar iska 8 ~ 8.6bar
Lokacin da matsa lamba bututun ya wuce 8bar, sarrafa hanyar iska don daidaita buɗaɗɗen bawul ɗin ci don daidaita ƙarar shayewa tare da amfani da iska.A wannan lokacin, kewayon daidaita ƙarar ƙarar shayewa shine 50% zuwa 100%.
(4) Yanayin saukewa - matsa lamba ya wuce 8.6bar
Lokacin da aka rage yawan iskar gas da ake buƙata ko kuma ba a buƙatar iskar gas, kuma matsa lamba na bututun ya wuce ƙimar da aka saita na 8.6bar, da'irar iskar gas za ta rufe bawul ɗin ci kuma ta buɗe bawul ɗin iska don sakin matsin lamba a cikin tankin rabuwa da iskar gas. ;naúrar tana aiki a ƙananan matsa lamba na baya yana raguwa, yawan amfani da makamashi yana raguwa.

Lokacin da matsa lamba na bututun ya faɗi zuwa mafi ƙarancin matsa lamba, da'irar iska mai sarrafawa yana rufe bawul ɗin iska, buɗe bawul ɗin ci, kuma naúrar ta canza zuwa yanayin ɗaukar nauyi.

Gudanar da tsutsawar tsotsa yana daidaita ƙarar iska ta hanyar sarrafa buɗaɗɗen bawul ɗin sha, don haka rage yawan amfani da kwampreso da rage yawan lodawa / saukewa akai-akai, don haka yana da wani tasiri na ceton makamashi.
3. Mitar juzu'i mai sarrafa saurin gudu

Matsakaicin daidaitawar saurin saurin mitar damfara shine daidaita ƙaura ta canza saurin injin tuƙi, sannan daidaita saurin kwampreso.Ayyukan tsarin daidaita ƙarar iska na kwampreshin jujjuya mitar shine canza saurin motar ta hanyar jujjuya mitar don dacewa da canjin canjin iska gwargwadon girman yawan iskar abokin ciniki, don cimma daidaito tsakanin wadata da buƙata. .
Dangane da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan juzu'i na kowane mitar juzu'i, saita matsakaicin matsakaicin fitarwa na mitar mitar da matsakaicin saurin injin lokacin da na'urar ke aiki da gaske.Lokacin da yawan iska na abokin ciniki ya yi daidai da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙaura na naúrar, na'ura mai jujjuya mitar za ta daidaita mitar mitar motsi don ƙara saurin babban injin, kuma naúrar za ta yi aiki a ƙarƙashin cikakken kaya;Mitar yana rage saurin babban injin kuma yana rage iskar da ake sha daidai;lokacin da abokin ciniki ya daina amfani da iskar gas, ana rage yawan mitar mitar mitar mai canzawa zuwa mafi ƙanƙanta, kuma a lokaci guda an rufe bawul ɗin ci kuma ba a yarda da abin sha ba, naúrar tana cikin fanko kuma tana aiki a ƙarƙashin ƙananan matsa lamba. .

3 (2)

Ƙimar ƙarfin injin tuƙi sanye take da naúrar mitar mitar compressor, amma ainihin ƙarfin mashin ɗin yana da alaƙa kai tsaye da lodi da saurin sa.Naúrar compressor tana ɗaukar ƙa'idodin saurin jujjuya mitar, kuma saurin yana raguwa a lokaci guda lokacin da aka rage nauyi, wanda zai iya haɓaka haɓakar aiki sosai yayin aikin ɗaukar haske.
Idan aka kwatanta da kwamfutoci na mitar masana'antu, injin inverter dole ne a motsa su ta hanyar injin inverter, sanye take da inverter da kabad masu sarrafa wutar lantarki masu dacewa, don haka farashin zai yi girma sosai.Sabili da haka, farashin saka hannun jari na farko na yin amfani da kwampreshin mitar mai canzawa yana da inganci, mai sauya mitar kanta yana da ikon amfani da wutar lantarki da ɓarkewar zafi da ƙuntatawar iska na mai sauya mitar, da dai sauransu. ko'ina, kuma sau da yawa ana zabar mai sauya mitar a ƙarƙashin ƙaramin nauyi.dole.
Babban abũbuwan amfãni daga inverter compressors ne kamar haka:

(1) Bayyanannen tasirin ceton makamashi;
(2) Farawar halin yanzu karami ne, kuma tasirin grid kadan ne;
(3) Tsayayyen matsa lamba;
(4) Hayaniyar naúrar ba ta da ƙarfi, yawan aikin motar ba ta da ƙarfi, kuma babu hayaniya daga yawan lodi da saukewa.

 

4. Slide bawul m iya aiki daidaitawa
Ka'idar aiki na yanayin daidaita yanayin daidaitawa na bawul mai canzawa shine: ta hanyar hanyar canza ingantacciyar ƙarar matsawa a cikin ɗakin matsawa na babban injin injin kwampreso, ta haka ne ke daidaita matsuguni na kwampreso.Ba kamar ON/KASHE iko, tsotsa throttling iko da mitar juyi iko, wanda duk nasa ne na waje iko na kwampreso, da zamiya bawul m ikon daidaitawa Hanyar bukatar canza tsarin da kwampreso kanta.

Bawul ɗin daidaitawar ƙarar ƙarar faifan faifai wani tsari ne da ake amfani da shi don daidaita ƙarfin ƙarar na'urar damfara.Na'urar da ke ɗaukar wannan hanyar daidaitawa tana da tsarin bawul ɗin juyawa kamar yadda aka nuna a hoto na 1. Akwai hanyar wucewa daidai da siffar karkace na rotor akan bangon Silinda.ramukan da iskar gas za su iya tserewa idan ba a rufe su ba.Bawul ɗin faifan da ake amfani da shi kuma ana kiransa da “screw valve”.Jikin bawul ɗin yana cikin siffar karkace.Lokacin da yake juyawa, yana iya rufe ko buɗe ramin kewayawa da aka haɗa da ɗakin matsawa.
Lokacin da iskar abokin ciniki ya ragu, bawul ɗin dunƙule yana juya don buɗe ramin kewayawa, ta yadda sashin iskar da aka shaka ke gudana zuwa baki ta hanyar ramin da ke ƙasan ɗakin matsewa ba tare da an matsa ba, wanda yayi daidai da ragewa. tsawon dunƙule da hannu a tasiri matsawa.Ƙarfin aiki mai tasiri yana raguwa, don haka aikin matsawa mai tasiri yana raguwa sosai, yana fahimtar ceton makamashi a wani sashi.Wannan tsarin ƙira na iya samar da ci gaba da daidaita ƙarar ƙarar ƙararrawa, kuma kewayon daidaitawar iya aiki wanda galibi ana iya gane shi shine 50% zuwa 100%.

主图4

Disclaimer: An sake buga wannan labarin daga Intanet.Abubuwan da ke cikin labarin don ilmantarwa ne kawai don dalilai na sadarwa.Air Compressor Network ya kasance tsaka tsaki ga ra'ayoyin da ke cikin labarin.Haƙƙin mallaka na labarin na ainihin marubucin ne da dandamali.Idan akwai wani cin zarafi, tuntuɓi don sharewa.

Abin ban mamaki!Raba zuwa:

Shawarci maganin kwampreso

Tare da samfuranmu masu sana'a, ingantaccen makamashi da abin dogaro da matsa lamba na iska, cikakkiyar hanyar sadarwar rarrabawa da sabis na ƙara ƙima na dogon lokaci, mun sami amincewa da gamsuwa daga abokin ciniki a duk faɗin duniya.

Nazarin Harkarmu
+8615170269881

Ƙaddamar da Buƙatunku