Yadda za a sanya kwampreso iska a cikin masana'anta?Tsarin iska mai matsa lamba ana sanya shi gabaɗaya a cikin ɗakin kwampreso.Gabaɗaya, akwai yanayi guda biyu: ɗaya shine sanyawa a cikin ɗaki ɗaya tare da wasu kayan aiki, ko kuma yana iya zama ɗaki da aka kera musamman don matsewar iska.A cikin lokuta biyu, ɗakin yana buƙatar biyan wasu buƙatu don sauƙaƙe shigarwa da ingantaccen aiki na compressor.
01. A ina ya kamata ka shigar da kwampreso?Babban ka'idar shigar da tsarin iska mai matsa lamba shine shirya wani yanki na tsakiya na compressor daban.Kwarewa ta nuna cewa komai masana'antu, ƙaddamarwa koyaushe yana da kyau.Bayan haka, yana ba da mafi kyawun tattalin arziki na aiki, mafi kyawun ƙirar tsarin iska mai matsawa, mafi kyawun sabis da abokantaka mai amfani, rigakafin samun izini mara izini, ingantaccen amo da yuwuwar samun iska mai sauƙi.Abu na biyu, ana iya amfani da wurare daban-daban a cikin masana'anta don wasu dalilai don shigar da kwampreso.Irin wannan shigarwa ya kamata yayi la'akari da wasu haɗari da rashin jin daɗi, irin su tsangwama ta hanyar hayaniya ko buƙatun samun iska na compressors, haɗari na jiki da haɗari mai zafi, daɗaɗɗa da magudanar ruwa, yanayi mai haɗari (kamar ƙura ko abubuwa masu ƙonewa), abubuwa masu lalata a cikin iska, bukatun sararin samaniya. don fadadawa da samun damar sabis na gaba.Koyaya, shigarwa a cikin bita ko ɗakin ajiya na iya sauƙaƙe shigar da dawo da makamashi.Idan babu kayan aiki don shigar da kwampreso a cikin gida, ana iya shigar da shi a ƙarƙashin rufin waje.A wannan yanayin, dole ne a yi la'akari da wasu matsalolin: haɗarin daskarewa na ruwa mai ɗorewa, ruwan sama da kariyar dusar ƙanƙara na shan iska, shan iska da samun iska, tushe mai ƙarfi da lebur da ake buƙata (kwalta, shingen kankare ko gadon tayal), haɗarin haɗari. na ƙura, masu ƙonewa ko abubuwa masu lalata da kuma hana wasu abubuwa na waje shiga.02. Sanya kwampreso da ƙira Ya kamata a gudanar da tsarin rarraba tsarin rarrabawa don shigar da kayan aikin iska da aka matsa tare da dogon bututu.Ana shigar da kayan aikin iska da aka matsa kusa da kayan aikin taimako kamar famfo da fanfo, waɗanda za'a iya gyarawa da kiyaye su cikin sauƙi;Wurin da ɗakin tukunyar jirgi yake kuma zaɓi ne mai kyau.Ya kamata ginin ya kasance da kayan ɗagawa, wanda girmansa ya kamata a yi amfani da shi don ɗaukar kayan aiki mafi nauyi (yawanci motors) a cikin shigar da kwampreso da kuma manyan motocin forklift.Hakanan yakamata ya sami isasshen filin bene don shigar da ƙarin compressors don faɗaɗa gaba.Bugu da ƙari, tsayin rata dole ne ya isa ya rataya motar ko makamancin haka idan ya cancanta.Kayan aikin da aka matse ya kamata su kasance da magudanar ƙasa ko wasu wuraren da za a yi amfani da ruwa mai narkewa daga compressor, aftercooler, tankin ajiyar gas, na'urar bushewa, da dai sauransu. Dole ne shigar da magudanar ƙasa dole ne ya bi ka'idodin birni.03. Kayan aikin ɗaki Gabaɗaya, bene mai lebur kawai da isasshen kaya ake buƙata don sanya kayan aikin kwampreso.A mafi yawan lokuta, kayan aikin suna haɗawa tare da aikin hana girgiza.Don shigar da sababbin ayyuka, kowane nau'in compressor yawanci yana amfani da tushe don tsaftace bene.Manya-manyan injunan fistan da centrifuges na iya buƙatar ginshiƙan shinge na kankare, wanda aka ɗora akan gadon gado ko ƙaƙƙarfan tushe na ƙasa.Don ci gaba da cikakkun kayan aikin kwampreso, an rage tasirin girgizar waje.A cikin tsarin tare da kwampreso na centrifugal, yana iya zama dole don dakatar da girgiza harsashin ginin ɗakin.04. Ciwon iska Dole ne mashigar iska na compressor ya zama mai tsabta kuma ba shi da ƙazanta da ƙazantar iskar gas.Barbasar kura da iskar gas masu lalata da ke haifar da lalacewa suna da lalacewa musamman.Wurin shigar da iska na compressor yawanci yana a wurin buɗe gidajen rage amo, amma kuma ana iya sanya shi daga nesa a wurin da iskar ke da tsabta kamar yadda zai yiwu.Idan iskar da hayakin mota ya gurbata da iskar da za a shaka, zai iya haifar da mummunan sakamako.Pre-tace (mai raba cyclone, panel filter ko rotary bel filter) ana amfani da shi ga na'urori masu yawan ƙura a cikin iskan da ke kewaye.A wannan yanayin, dole ne a yi la'akari da raguwar matsa lamba ta hanyar tacewa a cikin tsarin ƙira.Hakanan yana da fa'ida don kiyaye iskar da ake sha a cikin ƙananan zafin jiki, kuma yana da kyau a jigilar wannan iskar daga wajen ginin zuwa compressor ta wani bututun daban.Yana da mahimmanci a yi amfani da bututu masu jure lalata da raga a ƙofar.Wannan zane yana rage haɗarin tsotsar dusar ƙanƙara ko ruwan sama a cikin kwampreso.Hakanan yana da mahimmanci a yi amfani da bututu tare da isassun diamita don samun raguwar matsa lamba mafi ƙasƙanci.Zane na bututun ci na piston compressor yana da mahimmanci musamman.Haɓakar bututun da ke haifar da igiyar tsayayyen sautin da ke haifar da mitar bugun motsi na cyclic na compressor zai lalata bututun da na'urar kwampreso, kuma yana shafar yanayin da ke kewaye ta hanyar ƙarar ƙarar ƙararrawa.05. Samun iskan daki Zafin da ke cikin ɗakin kwampreso yana haifar da compressor kuma ana iya bazuwa ta hanyar hura wutar lantarki.Yawan iskar iska ya dogara da girman compressor da hanyar sanyaya.Zafin da iskar iskar da ake sanyaya ta kwampreso ya ɗauke shi ya kai kusan kashi 100 na abin hawa.Ƙarfin da iskar da aka sanyaya ruwa ya ɗauke shi ya kai kashi 10% na makamashin da ake amfani da shi.Ci gaba da samun iska mai kyau kuma kiyaye zafin jiki na dakin kwampreso a cikin kewayon da ya dace.Mai yin kwampreso zai ba da cikakken bayani game da kwararar iskar da ake buƙata.Har ila yau, akwai hanya mafi kyau don magance matsalar taruwar zafi, wato, a dawo da wannan bangare na makamashin zafi da amfani da shi a cikin gine-gine.Ya kamata a shaka iska mai iska daga waje, kuma yana da kyau kada a yi amfani da dogon bututu.Bugu da ƙari, ya kamata a kauce wa shigar da iska a matsayin ƙasa kamar yadda zai yiwu, amma kuma wajibi ne don kauce wa hadarin da dusar ƙanƙara ta rufe a lokacin hunturu.Bugu da kari, dole ne a yi la'akari da haɗarin cewa ƙura, fashewa da abubuwa masu lalata na iya shiga cikin ɗakin kwampreso.Dole ne a sanya injin iska / fan a bango a ƙarshen ɗakin kwampreso, kuma a sanya mashigar iska a kan bangon da ba ta dace ba.Gudun iskar da ke mashigin kada ya wuce 4 m/s.A wannan yanayin, fan mai sarrafa thermostat shine mafi dacewa.Wadannan magoya baya dole ne su kasance masu girma don kula da raguwar matsa lamba ta hanyar bututu, masu rufewa na waje, da dai sauransu. Yawan adadin iska dole ne ya isa ya ƙayyade yawan zafin jiki a cikin ɗakin zuwa 7-10 C. Idan samun iska da zafi mai zafi a cikin ɗakin. dakin ba shi da kyau, ya kamata a yi la'akari da compressor mai sanyaya ruwa.