Ƙunƙarar iska tare da ruwa na iya haifar da dalilai da yawa, ciki har da tsarin tsari mara kyau da aiki mara kyau;akwai matsalolin tsarin kayan aiki da kansu, da matsalolin matakin fasaha na kayan aiki da abubuwan sarrafawa.
Screw air compressor da kansa yana da na'urar cire ruwa, wanda gabaɗaya yana a mashin na'urar, wanda zai iya cire wani ɓangare na ruwa da farko, kuma cirewar ruwa, cirewar mai da kuma cire ƙura a cikin kayan aikin bayan sarrafawa na iya cire sashi. na ruwa, amma galibin ruwan ya dogara ne da kayan bushewa don cire shi, sanya matsewar iskar da ke wucewa ta bushe da tsabta, sannan a aika zuwa bututun iskar gas.Mai zuwa shine nazarin dalilai daban-daban da mafita na rashin cikar bushewar iskar da aka matsa bayan wucewa ta na'urar bushewa tare da wasu yanayi na ainihi.
1. Ƙaƙƙarfan zafi na na'ura mai sanyaya iska yana toshewa da ƙura, da dai sauransu, sanyayawar iska ba ta da kyau, kuma raɓar raɓa yana ƙaruwa, wanda zai ƙara wahalar cire ruwa don kayan aiki na baya. .Musamman a lokacin bazara, mai sanyaya na'urar kwampreso ta iska sau da yawa ana rufe shi da catkins.
Magani: shigar da soso mai tacewa akan taga tashar kwampreshin iska, kuma a busa soot akan mai sanyaya akai-akai don tabbatar da sanyaya mai kyau na iskar da aka matsa;tabbatar da cewa cire ruwa ya zama al'ada.
2. Na'urar kawar da ruwa na dunƙule iska compressor - mai rarraba ruwa-ruwa ba daidai ba ne.Idan damfarar iska duk suna amfani da masu raba guguwa, ƙara baffles mai karkace a cikin masu raba guguwar don haɓaka tasirin rabuwa (da kuma ƙara raguwar matsa lamba).Lalacewar wannan mai raba shi ne yadda tasirin rabuwar sa ya yi yawa a gwargwadon yadda aka kididdige shi, kuma da zarar ya kauce daga yadda ake raba shi, zai zama maras inganci, wanda ke haifar da tashin raɓa.
Magani: Bincika mai raba ruwan gas akai-akai, kuma magance kurakuran kamar toshewar lokaci.Idan mai raba gas-ruwa ba a zubar da shi ba a lokacin rani lokacin da zafi ya yi girma, duba kuma ku magance shi nan da nan.
3. Yawan matsa lamba da aka yi amfani da shi a cikin tsari yana da girma, ya wuce iyakar ƙira.Bambancin matsa lamba tsakanin iska mai matsa lamba a tashar kwampreso ta iska da ƙarshen mai amfani yana da girma, yana haifar da babban saurin iska, ɗan gajeren lokacin hulɗa tsakanin iska mai matsa lamba da adsorbent, da rarraba mara daidaituwa a cikin na'urar bushewa.Ƙaddamar da kwarara a cikin ɓangaren tsakiya yana sa adsorbent a cikin ɓangaren tsakiya ya cika da sauri.Cikakken adsorbent ba zai iya ɗaukar danshi yadda ya kamata a cikin matsewar iska ba.Akwai ruwa mai yawa a ƙarshe.Bugu da ƙari, iska mai matsa lamba yana faɗaɗa zuwa gefen ƙananan matsa lamba yayin aikin sufuri, kuma busassun busassun nau'in adsorption yana da sauri, kuma matsa lamba yana raguwa da sauri.A lokaci guda kuma, zafin jiki yana raguwa sosai, wanda ya fi ƙasa da matsewar raɓa.Kankara tana daurewa a bangon ciki na bututun, sannan kankarar ya yi kauri da kauri, kuma yana iya toshe bututun gaba daya.
Magani: ƙara kwararar iska mai matsewa.The wuce haddi kayan aiki iska za a iya supplemented a cikin tsari iska, da kuma kayan aiki iska za a iya haɗa zuwa gaban karshen tsari na busar da iska, sarrafa ta bawul, don warware matsalar rashin isassun iska wadata ga tsari, da kuma a lokaci guda, yana kuma magance matsalar matsewar iska a cikin hasumiya ta adsorption na na'urar bushewa.Matsalar "tasirin rami".
4. Abubuwan da aka yi amfani da su a cikin na'urar bushewa an kunna alumina.Idan ba a cika shi da kyau ba, za a shafa tare da yin karo da juna a ƙarƙashin tasirin iska mai ƙarfi mai ƙarfi, wanda zai haifar da juzu'i.Rushewar kayan haɓakawa zai sa ɓangarorin tallan ya fi girma da girma.Matsakaicin iskar da ke wucewa ta ratar ba a yi maganinta yadda ya kamata ba, wanda a karshe ya kai ga gazawar na'urar bushewa.Ana bayyana wannan matsala a cikin filin a matsayin babban adadin ruwa mai ruwa da slurry a cikin tace kura.
Magani: Lokacin da ake cika alumina da aka kunna, cika shi da kyau sosai, kuma duba da sake cika shi bayan ɗan lokaci na amfani.
5. Man da ke cikin iska mai matsewa yana sa man alumina da aka kunna ya zama guba kuma ya kasa.Super coolant da ake amfani da shi a cikin screw air compressor yana da yawan zafin jiki kuma ana amfani da shi don sanyaya matsewar iska, amma ba a rabu da shi gaba ɗaya da matsewar iskar, wanda hakan zai sa matsewar iskar da ake fitarwa daga na'urar ta zama mai mai, kuma man da ke cikin iska mai matsewa za a haɗa shi da iskar oxygen mai aiki Fitar da ƙwallon yumbura na aluminum yana toshe ramukan capillary na alumina da aka kunna, yana haifar da alumina da aka kunna don rasa ƙarfin tallan sa kuma ya haifar da guba mai kuma rasa aikin ɗaukar ruwa.
Magani: A kai a kai maye gurbin mai SEPARATOR core da post-man kau tace don tabbatar da cikakken mai-gas rabuwa da iska kwampreso da mai kyau cire mai ta bayan-man kau tace.Bugu da kari, super coolant a cikin naúrar dole ne ba wuce kima.
6. Zazzaɓin iska yana canzawa sosai, kuma ba a daidaita yawan magudanar ruwa da lokacin kowane magudanar ruwa a cikin lokaci, ta yadda yawancin ruwa ke taruwa a cikin kowace tacewa, kuma za a iya sake shigar da ruwan da aka tara cikin iska mai matsewa.
Magani: Za'a iya saita mitar magudanar ruwa da lokacin bawul ɗin magudanar lokaci gwargwadon yanayin zafi da gogewa.Yanayin iska yana da yawa, ya kamata a ƙara yawan magudanar ruwa, kuma a ƙara yawan lokacin magudanar ruwa a lokaci guda.Ma'auni na daidaitawa shine lura cewa za'a iya zubar da ruwan da aka tara ba tare da fitar da iska mai matsa lamba ba kowane lokaci.Bugu da ƙari, ana ƙara adana zafi da kuma gano zafin tururi zuwa bututun isar da sako;Ana ƙara bawul ɗin magudanar ruwa a ƙaramin wuri don dubawa da zubar da ruwa akai-akai.Wannan ma'auni na iya hana bututun daskarewa a lokacin hunturu, kuma zai iya cire wani ɓangare na danshi a cikin iska mai matsewa, yana rage tasirin matsewar iska da ruwa akan bututun.tasiri mai amfani.Yi nazarin abubuwan da ke haifar da matsewar iska da ruwa, kuma a ɗauki matakan da suka dace na sama don magance shi.