Yadda ake nemo masu samar da kwampreshin iska mafi arha
Shin zai yiwu a sami mai ba da kaya mai arha don compressors na iska?Ee, haka ne, amma kuna buƙatar duba wurin da ya dace.A cikin wannan labarin, za mu tattauna yadda za ku iya nemo masu samar da kwampreso mafi arha da abin da kuke buƙatar la'akari kafin siyan kwampreso daga mai kaya.
Kasance mai ɗaukar iska mai ɗaukar hoto ko na'urar kwampreshin iska na yau da kullun, koyaushe akwai masu ba da kaya a kasuwa waɗanda ke ba da kwampreso masu arha waɗanda ke ba da inganci daidai da samfuran tsada.Siffofin damfarar iska sun yi sama da fadi, kuma karfin iska ya kai ga alama.
Koyaya, ba tare da la'akari da samfuran da kamfani ke yi ba, yakamata koyaushe ku zaɓi manyan kamfanoni kamar:
Quincy Compressor
Atlas Copco Compressors LLC
Lambun Denver Inc.
Ingersoli Rand
Campbell Hausfeld
Wadannan kamfanoni suna samar da kayayyaki a kowane jeri na farashi, don haka za ku iya bincika kewayon samfuran su, kuma za ku iya samun compressor cikin sauƙi wanda ya dace da kasafin ku.
Da fatan za a yi la'akari da waɗannan abubuwan kafin ɗaukar hayar mai samar da kwampreso iska:
Shin Mai Kaya ya Kware?
Tambayi mai kaya ko sun kasance a kasuwa na ɗan lokaci kafin ku saka hannun jari a cikin injin damfararsu.
Shin Mai Kayayyakin Mai Sauƙi ne
Idan ya zo ga ayyukan gine-gine, akwai canje-canje da yawa da rashin tabbas, don haka tambayi mai kaya idan sun kasance masu sassaucin ra'ayi don tafiya daidai da jadawalin aikinku.
Air Small Air Compressors Ya cancanta?
Na'urar kwampreso ta iska mai ɗaukuwa, damfarar kare kare mai zafi, da na'urar kwampreshin iska na pancake suna samun aikin, amma shin da gaske sun cancanci siye?Anan akwai wasu fa'idodin siyan ƙananan kwampreso na iska:
Girman
Babban fa'idar mallakar ƙaramin kwampreso na iska shine gaskiyar cewa suna da šaukuwa kuma suna da ƙaramin girma.Yawancin compressors masu ɗaukar nauyi ba su da nauyi, wanda ke ba mai amfani damar sarrafa su cikin sauƙi.Pancake compressors cikakke ne don amfanin gida, kuma ana iya amfani da su a wurin aiki don dalilai na iska na masana'antu.
A ƙarshe, saboda ƙaƙƙarfan girmansu, zaku iya sanya ƙananan na'urorin damfara a cikin abin hawan ku cikin sauƙi ko shigar da su a cikin babbar mota.Hakanan zaka iya nemo zaɓuka marasa igiya na injin damfarar iska a kasuwa waɗanda ke aiki akan batura.
Abokin amfani
Yawanci, ƙarami ko na'ura mai ɗaukar hoto yana da sauƙin aiki saboda ƙaƙƙarfan girmansa.Ba dole ba ne ka damu da na'urorin damfarar iska masu ɗaukar nauyi suna da nauyi sosai ko kuma suna da ƙarfi don yin aiki ga mutum ɗaya.
Ƙididdiga-Tsarin
Idan aka kwatanta da na'urar damfara mai girma, ana samun na'urorin damfara mai ɗaukar iska a farashi mai araha.Saboda farashin su mai araha, ƙananan compressors suna zuwa tare da ƙimar wutar lantarki mai kyau kuma sun dace don amfani a wurin aiki ko a gida.
Menene girman kwampreshin iska Ina bukatan cika tayoyin mota?
Ga yawancin motocin fasinja, kawai kuna buƙatar na'urar kwampreso ta iska wanda zai iya isar da iskar 30 ko 32 psi (Kowace inci murabba'i).Duk da haka, wani lokacin a ranar sanyi, kuna iya buƙatar matsa lamba mafi girma na 35 psi (Kowace inci murabba'i).Mai ɗaukar hoto mai ɗaukar hoto na 1 ko 2 CFM, yana ba da iska ta 90 psi (Kowace inci murabba'in), yakamata yayi aikin don taya motarka.Koyaya, don injin mai canza taya, kuna buƙatar kwampreso na CFM 4.
Wannan na'urar kwampresar iska ce mai ɗaukar nauyi, kuma ɗayan mafi kyawun kwampreso masu tsada a kasuwa.Wannan samfurin yana da kyau isa ya haifar da tayoyi da kayan aiki.Hakanan zaka iya saita matsa lamba a cikin wannan na'urar kuma za ta kashe da zarar ta kai zafin da ake so.Matsakaicin matsa lamba na iska wannan ƙaramin kwampreso zai iya bayarwa shine 100 psi, wanda ya isa ga yawancin motocin.
Ingersoll Rand yana ɗaya daga cikin mafi kyawun masana'antar kwampreso iska a kasuwa kuma yana kera samfuran da ke da aminci kuma sun zo tare da fasalulluka na duniya.Wannan na'urar kwampreshin iska ce mai lokaci guda tare da isar da iska mai lamba 17.8 SCFM da karfin galan 80.A cikin wannan kwampreso, zaku iya zaɓar lokaci ɗaya da mataki uku.
Wannan injin damfarar iska na Ingersoll kuma yana da famfon simintin ƙarfe da nau'ikan nau'ikan nau'ikan masana'antu.Duk sassan wannan samfurin an haɗa su a cikin Amurka.Shi ma wannan na'urar kwampreshin iska yana da tankunan da ke tsaye.
Wannan babban kwampreso mai inganci yana da injin 2.5 HP, ƙarfin tanki mai gallon 4.2, da manyan abubuwan haɗin mai-lube.Ko da kuwa idan kai ƙwararren ɗan kwangila ne ko wanda ke buƙatar compressor don amfanin gida, wannan kwampreshin zai yi maka aikin.Wannan injin kwampreshin iska ya zo da babban silinda da pistons wanda ke ba ku damar damfara iska sosai.
Kuna iya tsammanin 4.2 CFM a 90 psi daga wannan injin mai ban mamaki, kuma kuna iya sarrafa kayan aikin wuta tare da wannan kwampreso.Duk da haka, wannan ba kwampreso mai kyauta ba ne kuma kuna buƙatar kula da shi akai-akai.Matsayin amo na wannan samfurin yana da ƙasa sosai, saboda kawai yana samar da matakin sauti na 74 Db.
Menene ma'aunin kwampreshin iska mai kyau don amfanin gida?
Don tantance girman damfarar iska da kuke buƙata don amfanin gida, duba mafi girman ƙimar PSI da CFM na kayan aikin ku.Sannan, ninka CFM na kayan aikin da 1.5 kuma zaku sami mafi kyawun gefen CFM da ake buƙata don aminci da mafi kyawun amfani.Misali, kuna son gudanar da bindiga mai fenti wanda ke buƙatar 5 CFM a matsin iska na 90 psi.
A wannan yanayin, ya kamata ka zaɓi na'urar kwampreso ta iska wanda zai iya isar da 7.5 CFM a matsin iska na 90 psi.Don siyan damfarar iska ya kamata ku sami cikakkiyar masaniyar nau'ikan kayan aiki daban-daban, na'urorin haɗi da masu ɗaure da kuka mallaka.
Shin yana da daraja samun injin kwampreso na iska?
Ee!yana da daraja saka hannun jari a cikin injin kwampreso na iska kamar yadda yawanci ya fi arha fiye da yawancin kayan aikin lantarki.Ga wasu fa'idodin mallakar compressor:
Buga tayoyin mota
Mafi bayyanannen amfani da na'urar kwampreso ta iska shine zuga tayoyin abin hawa.Idan kuna da chuck, regulator, da compressor, kun sami kanku ƙaramin gareji.
Yashi
A duk lokacin da kuka kawar da fenti daga saman karfe ko katako, zaku iya amfani da injin damfara don yi muku aikin.Hakanan zaka iya amfani da injin damfara don kawar da tsatsa daga karfe.
Gina
Kuna iya gudanar da kayan aikin gini iri-iri akan na'urar kwampreso ta iska kamar rawar soja, bindigar ƙusa, ko maƙarƙashiya mai tasiri.Compressor zai tabbatar da aikin ginin da sauri kuma yayi aikinsa sosai.
Anan ga injin damfara da za mu ba da shawarar don amfanin gida:
DEWALT Pancake Air Compressor
Wannan injin damfara ce mai ƙarfi kuma cikakke ne don amfanin gida.Wannan pancake air compressor na'ura ce mai girman gaske kuma tana da sauƙin motsawa.Wannan kwampreso na iya samun karfin iska na 165 a kowace inci murabba'i (Psi) kuma yana da girman tanki mai girma wanda ke da karfin galan 65.Compressor na iya isar da 2.6 SCFM a 90 psi kuma yana da saurin dawowa.
Wannan samfurin yana auna kusan kilo 16 kawai, yana da matakin ƙarar 75 Db, kuma yana aiki da kyau har ma a cikin yanayin sanyi.Matsin lamba da wannan injin ke bayarwa ya isa ga nau'ikan kayan aikin da ake samu a yawancin gidaje.Koyaya, hannun jari zai ƙare nan ba da jimawa ba don haka sami compressor ɗin ku yanzu.
Menene na'urar kwampreshin iska mai gallon 30 mai kyau ga?
Na'urar kwampreshin iska mai gallon 30 yana da kyau sosai don gudanar da ayyukan kasuwanci da na zama.Na'urar tana iya samar da isassun isassun matsa lamba don kayan aiki iri-iri kamar wrenches, bindigogin ƙusa, ƙwanƙwasa dutse, da ƙari.
Wannan shi ne mafi ƙarfi 12-volt air compressor samuwa a kasuwa:
VIAIR 00088 Air Compressor
Wannan na'urar damfara ce mai ɗaukar iska kuma VIAIR, wani kamfani mai suna a masana'antar ne ya kera shi.Wannan shi ne mai yiwuwa mafi ƙarfin kwampreso a kasuwa, kuma yana iya kumbura tayoyin mota a zahiri cikin daƙiƙa.Matsakaicin karfin iska da wannan injin ke bayarwa shine psi 120, wanda ya fi isa ga ƙarin motoci, manyan motoci da sauran ababen hawa.
Wannan na'urar damfara ce mafi siyar da iska, kuma tushen wutar lantarki shine baturi wanda ke haɗa kai tsaye zuwa compressor tare da taimakon shirye-shiryen alligator.
Menene girman damfaran iska nake buƙata don yashi?
Kuna buƙatar la'akari da ƴan abubuwa kafin yanke shawarar girman compressor don sandblasting:
Ƙafafun Cubic a Minti (CFM)
Wannan shine ƙarar iska ko kwararar iska wanda compressor zai iya bayarwa cikin daƙiƙa 60.Kwampreso wanda ke samar da CFM na 10 zuwa 20 ya dace don ayyukan fashewar yashi.Kwampreso wanda ke samar da ƙimar CFM na 18 zuwa 35, ya fi kyau don ƙarin ayyuka masu ƙarfi.
PSI
Wannan shine matsin iska da kwampreso zai iya haifarwa.Girman tanki yana yanke shawarar ƙimar psi na compressor.Don nemo madaidaicin psi za ku buƙaci la'akari da tsawon lokacin da za ku gudanar da kayan aikin fashewar yashi.Don kayan aikin yashi, yakamata ku yi amfani da kwampreso fiye da yadda za ku iya ba da matsa lamba na 100 psi aƙalla.
Menene madaidaicin girman kwampreshin iska don feshin feshi?
Kuna buƙatar yin la'akari da wasu dalilai kafin zaɓar tsarin kwampreshin iska don fesa feshin:
PSI
Akwai nau'ikan bindigogin feshi iri biyu waɗanda ke amfani da matsewar iska.Matsakaicin ƙarancin ƙarar ƙara (LVLP) da manyan bindigogi masu feshi (HVHP) suna amfani da iska mai matsa lamba.Duk da haka, abin da ake buƙata na iska na bindigogi biyu ba su da yawa, kuma suna buƙatar ƙananan iska don aiki.
Farashin CFM
CFM shine adadin iskar da injin damfara ke samarwa a minti daya.CFM shine mafi mahimmancin mahimmancin abin da kuke buƙatar la'akari.Koyaya, kafin siyan kwampreshin iska, dole ne ku fara bincika ƙimar CFM na bindigar fesa.Bayan haka, kuna buƙatar siyan kwampreshin iska wanda ke samar da ƙimar CFM iri ɗaya kamar bindigar feshi.
Zai fi kyau idan ka sayi kwampreta na iska wanda ke da ƙimar CFM mafi girma fiye da bindigar feshi.
Tanki
Ba kamar kayan aikin huhu irin su ƙusoshi ba, bindigar feshi tana buƙatar ci gaba da hawan iska.Yawancin bindigogin fesa suna buƙatar compressors waɗanda ke zuwa da babban tanki.Ya kamata ku sayi compressors masu tankuna na galan 50 ko sama da haka.
Wannan ya dogara ne akan girman kwampreso, duk da haka, mafi kyawun kwampreshin iska yakan faɗi a cikin nau'in $ 125 zuwa 2000. Girman nau'in na'ura na iska yana da yawa, yana fitowa daga galan 1 zuwa tanki 80.
Anan ga wasu mafi kyawun kwampreshin iska da zaku iya samu akan kasuwa:
Mai Rarraba Cable C2002 Air Compressor
Wannan na'urar kwampreshin iska ce mai ɗaukar nauyin pancake, kuma yayin da akwai damfarar iska na pancake da yawa a kasuwa, wannan shine mafi kyau.Wannan kwampreshin iska ne mai araha kuma yana ba da babban aiki koyaushe.Matsakaicin matsa lamba na wannan rukunin na iya bayar da 150 PSI kuma yana ba da 2.6 SFCM a matsin iska na 90 psi.
Yayin da ƙarar aikin injin ɗin ya ɗan yi girma, ba mai warwarewa ba ne.Compressor yana tare da nau'i-nau'i na iska kuma yana da tushe na roba.Jimlar nauyin wannan injin yana kusan kilo 30.
Saukewa: DEWALT DD55167
Wannan wayar hannu ce, mai karko kuma abin dogaro da kwampreshin iska kuma ya fi dacewa ga ƙwararru.Wannan injin damfarar iska yana ba da matsakaicin matsa lamba na 200 psi, wanda ya fi yawancin kwamfutocin iska na DIY.Na'urar tana samar da matakin ƙarar 78 Dba ne kawai kuma tana da jimillar ƙarfin galan 15.Wannan DEWALT na'urar kwampreshin iska ya zo tare da haɗe-haɗe da rikodi guda ɗaya.
Makita Quiet Series Air Compressor
Makita yana daya daga cikin mafi kyawun nau'ikan kwamfurori na iska a kasuwa.Wannan Makita iska compressor yana ba da girma, girma, da farashi.Injin yana haifar da matakin sauti na 60 Db kawai kuma cikakke ne don amfanin cikin gida.Hakanan ana sanye da wannan kwampreta da kejin nadi, wanda zai kare shi daga ɗigogi da faɗuwar da ba makawa.
DEWALT PCFP12236 Air Compressor
Wannan shine mafi kyawun kwampreshin iska gabaɗaya akan wannan jerin, kuma yayin da zaku sami wasu na'urori masu ɗaukar iska waɗanda suka dace da kewayon farashin wannan injin, ba su da kyau.Wannan shi ne wani šaukuwa pancake iska compressor, yana bayar da matsakaicin iska matsa lamba na 150 psi da 2.6 SCFM a 90 psi.
Kit ɗin haɗaɗɗen da ke zuwa tare da wannan kwampreso yana da kusoshi na brad 100, bututun iska mai ƙafa 25 da na'urar ɗaukar hoto mai ma'auni 18 brad nailer.
Milwaukee M18 Air Compressor
Wannan compressor wani sabon samfuri ne a kasuwa, amma ƙirar igiya ce.Wannan compressor yana da karfin galan 2 kuma yana samar da matakin ƙara na 68 Db.Compressor ya dace da baturin M18 kuma yana iya samar da matsakaicin matsa lamba na 135 psi.Injin yana ba da 1.2 SCFM a 90 psi.
Anan akwai wasu amfani ga compressors na iska a gida:
bushewa
Idan kana buƙatar bushe wani abu a cikin bugun zuciya, zaka iya amfani da na'urar damfara ta iska wanda zai busa duk ruwan da sauri.Idan kuna ƙoƙarin bushe wani abu mai laushi, ya kamata ku yi hankali yayin amfani da injin damfara.Haɗa abin da aka makala don aminci.
Tsaftacewa
Hakanan zaka iya amfani da injin damfara don yin saurin tsaftacewa da busa ruwa, datti, ko sawdust.Koyaya, yayin amfani da injin damfara don tsaftacewa, tabbatar kun saka duk kayan tsaro don kada wani abu ya shiga cikin idanunku ko cutar da hannayenku.Hakanan tabbatar da kwampreshin iska ba shi da matsalolin karatun allo.
Zane
Kuna iya haɗa bindigar fenti zuwa na'urar damfara da amfani da ita don fesa bango ko wani abu.Duk da haka, wannan yana da wuya a yi don haka zai fi kyau idan kun aiwatar da zanen kadan.
Lantarki Tsaftace
Idan kana da abin da aka makala a cikin injin damfara, za ka iya amfani da shi tsaftataccen tarkace da tarkace daga na'urorin lantarki kamar kwamfyutoci da sauran kayan lantarki.Matsakaicin iska yana dacewa da na'urorin lantarki saboda ya fi laushin iska.Hakanan zaka iya amfani da kwampreso don tsaftace allon kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka.
Hauhawar farashin kayayyaki
Wannan shine babban aikin injin kwampreso na iska, zaku iya amfani dashi don kunna taya, kwallaye, ƙwallon ƙafa, ko ƙwallon kwando.Hakanan zaka iya amfani da kwampreso don busa iska a cikin tafkin roba.Duk da haka, tabbatar da cewa ba ku wuce gona da iri ba saboda wannan zai iya zama bala'i.
Kayan aikin huhu
Yawanci ana amfani da injin damfara don sarrafa kayan aikin huhu masu ƙarfi kamar bindigar ƙusa.Kuna iya samun kayan aiki da yawa a kasuwa waɗanda ke aiki da kyau tare da kwampreshin iska.Koyaya, don kayan aikin pneumatic, kuna buƙatar saka hannun jari a cikin injin damfara mai ƙarfi sosai.
Farashin iska compressors ya dogara da karfin tanki.na'urar kwampreso na AC na yau da kullun na iya kashe ku kusan $1500.Duk da haka, farashin zai iya zama kadan kamar $ 800 ko kuma sama da $ 3000. Girman gidan ku, mafi girma da kwampreshin iska za ku buƙaci saka hannun jari a ciki.
A cikin wannan labarin, mun tattauna yadda za ku iya nemo masu samar da kwampreshin iska mafi arha a kasuwa.Mun kuma tattauna wasu abubuwa guda biyu waɗanda kuke buƙatar yin la'akari da su kafin ku zaɓi mai siyar da injin injin ku, don haka da fatan za ku bi su.Da fatan, wannan labarin zai ba ku ƙarin haske da ake buƙata kafin ku zaɓi mai siyarwa.
Tare da samfuranmu masu sana'a, ingantaccen makamashi da abin dogaro da matsa lamba na iska, cikakkiyar hanyar sadarwar rarrabawa da sabis na ƙara ƙima na dogon lokaci, mun sami amincewa da gamsuwa daga abokin ciniki a duk faɗin duniya.