Babu wutar lantarki mai kamala.
Daga cikin manyan nau'ikan hanyoyin watsa shirye-shirye guda huɗu (injiniyoyi, lantarki, hydraulic da pnumatic), babu ɗayan watsa wutar lantarki cikakke ne.
Mechanical watsa
1. Gear watsa
Ciki har da: watsa kayan aikin fuska, watsa fasinja mai ɗaukar sarari Fa'idodi:
Ya dace da kewayon saurin kewaye da ƙarfi
Matsayin watsawa daidai ne, barga da inganci
Babban amincin aiki da kuma tsawon rayuwar sabis
.Watsawa tsakanin sanduna masu kama da juna, tsaka-tsaki a kowane kusurwa da magudanar ruwa a kowane kusurwa na iya gane rashin amfani:
Yana buƙatar haɓaka masana'antu da daidaiton shigarwa: 4
mafi tsada,
Bai dace da watsa nisa mai nisa tsakanin ramuka biyu ba.
Sunayen ainihin ma'auni na involute daidaitattun gears sun haɗa da da'irar addendum, da'irar da'irar da'irar, da'irar firikwensin, modulus, kusurwar matsa lamba, da sauransu.
2. Turbine worm drive
Ya dace da motsi da motsin rai tsakanin gatura biyu waɗanda wuraren da ke kan iyaka amma ba su shiga tsakani ba.
amfani:
babban watsa rabo
Karamin girman
kasawa:
babban karfi axial,
mai saurin kamuwa da zazzabi;
ƙarancin inganci;
Watsawa ta hanya ɗaya kawai
Babban ma'auni na abin tuƙi na tsutsotsi sune:
Modulus:
kusurwar matsa lamba:
Da'irar ma'anar tsutsa
Da'irar tsutsa
Jagoranci
yawan hakora gear tsutsa,
adadin kawunan tsutsa;
rabon watsawa da sauransu.
.bel drive
Ciki har da: dabaran tuki, dabaran tuƙi, bel mara iyaka
Ana amfani da shi a lokacin da gatura biyu masu kama da juna ke jujjuyawa a hanya guda.Ana kiran shi motsi motsi, ra'ayoyin nesa na tsakiya da kunsa kusurwa.Ana iya raba nau'in bel zuwa nau'i uku: bel mai laushi, bel na V da bel na musamman bisa ga siffar giciye.
Mayar da hankali na aikace-aikacen shine: ƙididdige ƙimar watsawa: nazarin damuwa da lissafin bel;Ƙarfin da aka halatta na V-belt Advantages:
Ya dace da watsawa tare da babban nisa na tsakiya tsakanin ramuka biyu:
Belin yana da kyakkyawan sassauci don kwantar da girgiza da shaƙar girgiza:
Zamewa don hana lalacewa ga wasu mahimman sassa idan an yi lodi: 0
Tsarin sauƙi da ƙananan farashi
kasawa:
Ma'auni na waje na kullun sun fi girma;
Na'urar tashin hankali da ake buƙata:
Saboda zamewa, ba za a iya tabbatar da ƙayyadadden rabon watsawa ba:
rayuwar bel ya fi guntu
ƙananan watsawa yadda ya dace
4. Sarkar tuƙi
Ciki har da: sarkar tuki, sarkar kore, sarkar zobe
Idan aka kwatanta da jigilar kaya, manyan halaye na watsa sarkar
Abubuwan da ake buƙata na masana'antu da shigarwa ba su da ƙasa;
Lokacin da nisan tsakiya ya girma, tsarin watsawa yana da sauƙi
Gudun sarkar nan take da rabon watsa shirye-shirye nan take ba su dawwama, kuma kwanciyar hankalin watsawa ba shi da kyau
5. Jirgin motsi
Jirgin kasan gear ya kasu kashi biyu: tsayayyen axis gear jirgin kasa da kuma jirgin kasan gear epicyclic
Matsakaicin saurin angular (ko saurin jujjuyawar) na mashigin shigarwa zuwa mashigin fitarwa a cikin jirgin gear ana kiransa rabon watsawa na jirgin gear.Daidai da rabon samfurin haƙoran duk kayan aikin da ake tuƙi zuwa samfurin haƙoran duk kayan aikin tuƙi a cikin kowane nau'in kayan haɗakarwa guda biyu.
A cikin jirgin kasa na Epicyclic gear, kayan aikin da axis ya canza, wato kayan da ke jujjuyawa da jujjuyawa, ana kiransa gear planetary.Gear tare da kafaffen matsayi na axis ana kiransa kayan aikin rana ko kayan aikin rana.
Ba za a iya ƙididdige rabon watsawa na jirgin ƙasa mai ƙayatarwa kai tsaye ta hanyar warware rabon watsawa na ƙayyadadden ƙayyadaddun jirgin gear gear.Dole ne a yi amfani da ƙa'idar motsin dangi don juyar da jirgin ƙasan ecyclic zuwa wani tsayayyen tsayayyen tsafi ta hanyar amfani da hanyar saurin dangi (ko kuma ake kira hanyar juyawa).Ana ƙididdige ƙafafun ƙafafu.
Babban fasali na jirgin ƙasa:
Dace don watsawa tsakanin ramuka biyu waɗanda suke nesa:
Ana iya amfani da shi azaman watsawa don gane saurin watsawa mai canzawa:
Ana iya samun rabo mafi girma na watsawa;
Gane haɗakarwa da rugujewar motsi.
Wutar lantarki
high daidaito
Ana amfani da motar servo azaman tushen wutar lantarki, kuma tsarin watsawa tare da tsari mai sauƙi da ingantaccen inganci yana kunshe da dunƙule ball da bel ɗin aiki tare.Kuskuren maimaitawa shine 0.01%.
2. Ajiye makamashi
Ƙarfin da aka saki a lokacin lokacin raguwa na sake zagayowar aiki za a iya canza shi zuwa makamashin lantarki don sake amfani da shi, don haka rage farashin aiki, kuma kayan aikin lantarki da aka haɗa shine kawai 25% na kayan lantarki da ake buƙata don tuƙi na hydraulic.
3. Jingke Control
Ana samun ingantaccen iko bisa ga sigogin da aka saita.Tare da goyan bayan manyan firikwensin firikwensin, na'urorin ƙididdigewa, da fasahar kwamfuta, zai iya wuce ƙimar sarrafawa da sauran hanyoyin sarrafawa za su iya cimma.
Inganta kare muhalli
4. Saboda raguwar nau'ikan makamashi da ingantaccen aiki, ana rage tushen gurɓataccen gurɓataccen abu kuma ana rage ƙarar, wanda ke ba da garanti mafi kyau ga kare muhalli na masana'anta.
5. Rage hayaniya
Ƙimar amo mai aiki ya yi ƙasa da decibels 70, wanda shine kusan kashi 213.5% na ƙimar hayaniyar injinan gyare-gyaren alluran da ake tuƙa da ruwa.
6. Tsabar kudi
Wannan na'ura tana kawar da farashin mai na hydraulic da matsalolin da ke haifar da shi.Babu bututu mai wuya ko bututu mai laushi, babu buƙatar sanyaya mai mai hydraulic, kuma farashin ruwan sanyi yana raguwa sosai.
Na'ura mai aiki da karfin ruwa watsa
fa'ida:
1. A mahangar tsari, ikon fitar da shi a kowace naúrar nauyi da ƙarfin fitarwa a kowace juzu'i suna da yawa a cikin nau'ikan hanyoyin watsawa iri huɗu.Yana da babban rabo na lokaci-zuwa-inertia.A ƙarƙashin yanayin watsa wutar lantarki iri ɗaya, ƙarar na'urar watsawa ta hydraulic Ƙananan ƙananan, nauyi mai sauƙi, ƙananan inertia, ƙananan tsari, shimfidar wuri mai sassauƙa.
2. Daga hangen nesa na aikin aiki, ana iya daidaita saurin, juzu'i da iko ba tare da bata lokaci ba, amsawar aikin yana da sauri, ana iya canza shugabanci da sauri kuma ana iya canza saurin sauri, saurin daidaitawar saurin yana da faɗi, da saurin gudu. Matsakaicin daidaitawa zai iya kaiwa 100: zuwa 2000: 1.Ayyukan gaggawa Da kyau, sarrafawa da daidaitawa suna da sauƙin sauƙi, aikin yana da dacewa da sauƙi da kuma ceton aiki, kuma yana dacewa don yin aiki tare da sarrafa wutar lantarki da kuma haɗawa da CPU (kwamfuta), wanda ya dace don gane aikin atomatik.
3. Daga ra'ayi na amfani da kiyayewa, abubuwan da ke tattare da kai na abubuwan da aka gyara suna da kyau, kuma yana da sauƙi don gane kariya mai yawa da kuma kula da matsa lamba.Abubuwan da aka dogara da aminci suna da sauƙin gane serialization, daidaitawa da haɓakawa.
4. Duk kayan aiki masu amfani da fasaha na hydraulic suna da aminci kuma abin dogara
5. Tattalin Arziki: Plasticity da sauye-sauye na fasaha na hydraulic suna da karfi sosai, wanda zai iya ƙara haɓakar haɓakar haɓakawa, kuma yana da sauƙi don canzawa da daidaita tsarin samarwa.Farashin masana'anta na kayan aikin hydraulic yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, kuma daidaitawar yana da ƙarfi.
6. Haɗuwa da matsa lamba na hydraulic da sababbin fasahohi irin su sarrafa kwamfuta na microcomputer don samar da haɗin gwiwar "ma'aikata-lantarki-hydraulic-optical" ya zama yanayin ci gaban duniya, wanda ya dace da dijital.
kasawa:
Duk abin ya kasu kashi biyu, kuma watsawar hydraulic ba banda.
1. Na'ura mai aiki da karfin ruwa watsa babu makawa leaks saboda zumunta motsi surface.A lokaci guda, man ba shi da cikakkiyar ma'ana.Bugu da ƙari, nakasawa na bututun mai, watsawar hydraulic ba zai iya samun ƙimar watsawa mai tsauri ba, don haka ba za a iya amfani da shi don kayan aikin inji kamar sarrafa kayan zaren.a cikin layin tuƙi na layi na
2. Akwai asarar baki, hasara na gida da asarar ɗigogi a cikin tsarin tafiyar da man fetur, kuma ingancin watsawa yana da ƙasa, don haka bai dace da watsawa mai nisa ba.
Ƙarƙashin yanayin zafi da ƙananan yanayin zafi, yana da wuya a ɗauki watsawar ruwa
3. Amo yana da ƙarfi, kuma ya kamata a ƙara maƙala yayin gajiya a babban gudu
4. Gudun watsa siginar gas a cikin na'urar pneumatic yana da hankali fiye da saurin electrons da haske a cikin saurin sauti.Saboda haka, tsarin kula da pneumatic bai dace da hadaddun da'irori tare da abubuwa masu yawa ba.
Disclaimer: An sake buga wannan labarin daga Intanet.Abubuwan da ke cikin labarin don ilmantarwa ne kawai don dalilai na sadarwa.Air Compressor Network ya kasance tsaka tsaki ga ra'ayoyin da ke cikin labarin.Haƙƙin mallaka na labarin na ainihin marubucin ne da dandamali.Idan akwai wani cin zarafi, tuntuɓi don sharewa