Mita mai gudana yana ɗaya daga cikin mitoci da aka fi amfani da su a masana'antu.Mita mai gudana yana ɗaya daga cikin mitoci da aka fi amfani da su a masana'antu.Xiaobian ya taƙaita muku hanyoyin magance matsala na mitoci guda ɗaya.Ka tuna don tattarawa da kula da mu don taimaka maka yin hukunci da warware matsalolin da aka fuskanta a cikin tsarin samarwa a cikin lokaci.Rarraba Mitar Ruwa ★ Akwai nau'ikan hanyoyin auna magudanar ruwa da kayan aiki iri-iri, haka nan akwai hanyoyin tantancewa da yawa.Ya zuwa yanzu, akwai nau'ikan mitoci 60 masu yawa don amfanin masana'antu.★ Bisa ga abin da aka auna, akwai nau'i biyu: rufaffiyar bututun mai da kuma tashar budewa.★ Dangane da manufar ma'auni, ana iya raba shi zuwa babban ma'auni da ma'aunin ruwa, kuma ana kiran kayan aikinsu gross meter da flowmeter bi da bi.★ A bisa ka'idar ma'auni, akwai ka'idodin injiniya, ka'idodin thermal, tsarin sauti, ka'idodin lantarki, ka'idodin gani, tsarin ilimin kimiyyar atomatik, da sauransu ★ Bisa ga mafi mashahuri kuma mafi girma rarrabuwa a halin yanzu, ana iya raba shi zuwa: tabbataccen ƙaura. na'ura mai aiki da karfin ruwa, bambance-bambancen matsa lamba, kwararan ruwa mai gudana, injin turbine, kwararan ruwa na lantarki, vortex flowmeter, mass flowmeter da ultrasonic flowmeter.Laifi na yau da kullun na Flowmeter da Hanyoyin Magani 01 Ƙunƙarar ƙafar kugu 01 Tambaya 1: Ƙunƙarar kugu ba ta juya.Dalili: 1. Datti yana makale a cikin bututun.2. Ruwan da aka auna yana ƙarfafawa.Matakan jiyya: 1. Tsaftace bututu, masu tacewa da masu motsi.2. Narkar da ruwa.Matsala ②: Tayar kugu tana juyawa amma mai nuni baya motsawa ko tsayawa lokacin tafiya.Dalili: 1. cokali mai yatsa ya fita layi.watsa kai yana shiga datti.2. Mai nuni ko counter ya makale.3. Watsawa baya layi.Matakan jiyya: Cire kan mita, jujjuya cokali mai yatsa da hannu, kuma kayan aiki yana juyawa da sassauƙa, ta yadda shugaban mita ya ɓace tare da fil na shaft;Idan ba haka ba, yakamata a duba ta mataki-mataki.Matsala ③: Tutiya hatimin hada-hadar hatimi yana zubar mai.Dalili: Rufe marufin lalacewa Matakan jiyya: Tsarkake gland ko maye gurbin shiryawa.Matsala ④: Kuskuren na'ura ramuwa da ƙananan kuskuren kuskure.Dalili: Ƙaƙwalwar kugu tana cin karo da harsashi, saboda abin da aka sawa yana sawa, ko kuma saboda babban jikin kafaffen kayan tuƙi yana ƙaura.Matakan jiyya: Sauya ɗaki, kuma duba ko kayan tuƙi da jikin motar suna jujjuya kuma ko ƙusoshin da ke gyara kayan sun sako-sako.Matsala ⑤: Kuskuren ya bambanta sosai.Dalili: 1. Ruwan yana buguwa sosai.2. Yana dauke da iskar gas.Matakan jiyya: 1. Rage bugun jini.2. Ƙara mai girki.
Tambaya ①: Yana nuna sifili ko ƙaramin motsi.Dalili: 1. Ba a rufe bawul ɗin ma'auni ko yayyo.2. Ba a buɗe bawuloli masu girma da ƙananan matsa lamba a tushen tushen na'urar.3. Bawul da bututun da ke tsakanin na'urar magudanar ruwa da ma'aunin ma'aunin matsa lamba an katange.4. Bututun jagorar matsa lamba na tururi ba a tashe gaba ɗaya ba.5. The gasket tsakanin throttling na'urar da tsari bututun ba m.6. Laifin ciki na ma'aunin matsa lamba daban-daban.Matakan jiyya: 1. Rufe bawul ɗin ma'auni, gyara ko maye gurbinsa.2. Buɗe manyan bawuloli da ƙananan matsa lamba.3. Rufe bututun, gyara ko maye gurbin bawul.4. Bude mitar bayan cikar natsuwa.5. Maƙarƙashiya ko canza gasket.6. Bincika da gyara Tambaya 2: Alamar tana ƙasa da sifili.Dalili: 1. Juya haɗin kai tsaye da ƙananan bututun mai.2. An juya layin sigina.3. Bututun da ke gefen babban matsin lamba yana raguwa sosai ko kuma ya karye.Matakan jiyya: 1-2.Duba ku haɗa daidai.3. Sauya sassa ko bututu.Tambaya ③: Alamar ta yi ƙasa.Dalili: 1. Bututun da ke gefen babban matsin lamba ba shi da ƙarfi.2. Bawul ɗin ma'auni ba ta da ƙarfi ko rufewa sosai.3. Ba a fitar da iska a cikin bututun a gefen babban matsin lamba.4. Ma'auni na bambancin matsa lamba ko kayan aiki na biyu yana da sifili na sifili ko ƙaura.5. Na'urar tururuwa da ma'aunin matsa lamba daban-daban ba su dace ba kuma ba su cika buƙatun ƙira ba.Matakan jiyya: 1. Bincika kuma kawar da yabo.2. Duba, rufe ko gyara.3. Fitar da iska.4. Duba kuma daidaita.5. Sauya ma'aunin ma'aunin matsa lamba mai dacewa.Tambaya ④: Alamar tana da girma.Dalili: 1. Bututun gefen ƙananan matsa lamba ba shi da ƙarfi.2. Bututun gefen ƙananan matsa lamba yana tara iska.3. Matsakaicin tururi yana ƙasa da ƙimar ƙira.4. Sifili drift na bambancin matsa lamba.5. Na'urar tsutsawa ba ta dace da ma'aunin matsin lamba ba.Matakan jiyya: 1. Bincika kuma kawar da yabo.2. Fitar da iska.3. Bisa ga ainihin gyare-gyaren yawa.4. Duba kuma daidaita.5. Sauya ma'aunin ma'aunin matsa lamba mai dacewa.Tambaya ⑤: Alamar tana jujjuyawa sosai.Dalili: 1. Matsalolin kwarara da kansu suna canzawa da yawa.2. Tantanin halitta yana kula da jujjuyawar siga.Matakan jiyya: 1. Sauke manyan bawuloli masu ƙarfi da ƙananan matsa lamba daidai.2. Daidaita aikin damping daidai.Tambaya 6: Umarnin ba ya motsawa.Dalili: 1. Wuraren daskarewa sun kasa kasa, kuma ma'aunin ma'auni daban-daban da matsa lamba na hydraulic a cikin bututun jagorar matsa lamba sun daskare.2. Ba a buɗe bawuloli masu girma da ƙananan matsa lamba.Matakan jiyya: 1. Ƙarfafa tasirin wuraren daskarewa.2. Buɗe manyan bawuloli da ƙananan matsa lamba.03 supersonic flowmeter Tambaya ①: Bayanan nuni na saurin gudu yana canzawa sosai.Dalili: Ana shigar da firikwensin a wurin da bututun ke girgiza da ƙarfi ko ƙasa na bawul ɗin sarrafa bawul, famfo da bango.Matakan jiyya: Ana shigar da firikwensin a wurin da bututun ke girgiza da ƙarfi ko ƙasa na bawul mai daidaitawa, famfo da bango.Tambaya ②: Na'urar firikwensin yana da kyau, amma saurin gudu ba shi da ƙasa ko babu yawan gudu.Dalili: 1. Ba a tsaftace fenti da tsatsa a cikin bututun.2. Fuskar bututun bai yi daidai ba ko an sanya shi a kabu na walda.3. Na'urar firikwensin ba ta da kyau tare da bututun, kuma akwai raguwa ko kumfa a kan haɗin haɗin gwiwa.4. Lokacin da aka shigar da firikwensin akan casing, siginar ultrasonic zai raunana.Matakan jiyya: 1. Tsaftace bututun kuma shigar da firikwensin.2. Niƙa bututun mai lebur ko shigar da firikwensin nesa da walda.3. Sake shigar da wakili mai haɗawa.4. Matsar da firikwensin zuwa sashin bututu ba tare da casing ba.Tambaya ③: Karatun ba daidai bane.Dalili: 1. Ana shigar da na'urori masu auna firikwensin a sama da kasa na bututun kwance, kuma sediments suna tsoma baki tare da alamun ultrasonic.2. An shigar da firikwensin a kan bututu tare da ruwa na ƙasa, kuma bututun bai cika da ruwa ba.Matakan jiyya: 1. Sanya na'urori masu auna sigina a bangarorin biyu na bututun.2. Sanya firikwensin akan sashin bututu mai cike da ruwa.Matsala ④: Na'urar motsa jiki tana aiki akai-akai, kuma ba zato ba tsammani na'urar motsi ta daina auna magudanar ruwa.Dalili: 1. Canje-canje na matsakaicin matsakaici.2. Matsakaicin matsakaici yana da iskar gas saboda yawan zafin jiki.3. Matsakaicin matsakaicin ma'auni ya wuce iyakar zafin firikwensin.4. Wakilin haɗin gwiwa a ƙarƙashin firikwensin ya tsufa ko cinyewa.5. Na'urar ta wuce ƙimar tacewa saboda yawan tsangwama.6. Asarar bayanai a cikin kwamfuta.7. Kwamfutar ta fadi.Matakan jiyya: 1. Canja hanyar aunawa.2. kwantar da hankali.Mataki na 3 kwantar da hankali.4. Sake shafawa wakilin haɗin gwiwa.5. Nisantar hanyoyin shiga tsakani.6. Sake shigar da ƙimar.7. Sake kunna kwamfutar.04 Mass flowmeter Tambaya ①: Matsakaicin kwarara mai saurin gudu.Dalili: 1. An cire haɗin kebul ko kuma firikwensin ya lalace.2. Bututun fuse a cikin mai watsawa ya ƙone.3. An toshe bututun auna firikwensin Matakan jiyya: 1. Sauya kebul ko maye gurbin firikwensin.2. Sauya bututun aminci.3. Bayan an cirewa, sai a buga harsashin firikwensin, sannan a auna karfin wutar lantarki na AC da DC.Idan har yanzu bai yi nasara ba, damuwa na shigarwa ya yi girma sosai, don haka sake sakawa.Tambaya ②: Lokacin da adadin kwarara ya karu, ma'aunin motsi yana nuna karuwa mara kyau.Dalili: Jagoran kwararar firikwensin ya saba wa yanayin da aka nuna na mahalli, kuma layin siginar yana juyawa.Matakan jiyya: Canja hanyar shigarwa kuma canza haɗin wayar sigina.Matsala ③: Lokacin da ruwa ke gudana, yawan kwarara yana nuna tsalle mai kyau da mara kyau, tare da babban kewayon tsalle kuma wani lokacin yana riƙe da ƙima mara kyau.Dalili: 1. Ƙarƙashin wutar lantarki na AC / DC mai kariya na wutar lantarki ya fi 4Ω.2. girgiza bututu.3. Ruwan yana da gas-ruwa abubuwa biyu-lokaci.4. Akwai filin maganadisu mai ƙarfi ko tsangwamar mitar rediyo a kusa da mai watsawa.Matakan jiyya: 1. Sake ƙasa.2. Canja bututu mai haɗawa tare da ma'aunin motsi zuwa haɗin haɗin ƙarfe na ƙarfe.3. Bude rami a cikin bututun da ke sama da ma'aunin motsi kuma shigar da bawul don fitar da abubuwan da suka shafi yanayin gas.4. Canja yanayi a kusa da mai watsawa.05 Matsalar kwararar injin turbine ①: Babu nuni lokacin da ruwan ke gudana akai-akai.Dalili: 1. Igiyar wutar lantarki da fuse sun karye ko kuma ba su da mummuna lamba.2. Na'urar nuni tana da mummunan lamba na ciki.3. Nada ya karye.4. Akwai kuskure a cikin tashar firikwensin kwarara.Matakan jiyya: 1. Bincika tare da ohmmeter.2. Bincika ta hanyar maye gurbin hanyar "tsarin jiran aiki".3. Bincika coil don karyewar waya ko siyar da haɗin gwiwa.4. Cire jikin waje daga na'urar firikwensin kuma tsaftace ko maye gurbin sassan da suka lalace.Matsala ②: Nunin zirga-zirga yana raguwa a hankali.Dalili: Tace ta toshe.Bawul core a kan sashin firikwensin bututu yana kwance, kuma buɗewar bawul ɗin ya ragu.An katange firikwensin firikwensin ta nau'i-nau'i ko kuma abubuwan waje sun shiga ratar ɗaukar nauyi, kuma juriya yana ƙaruwa.Matakan jiyya: Tsaftace tace.Yin hukunci ko ainihin bawul ɗin bawul ɗin ba ya kwance daga ko daidaitawar wheel wheel ɗin bawul ɗin yana da tasiri Cire firikwensin don cire abubuwa daban-daban, kuma a sake duba shi idan ya cancanta.Matsala ③: Ruwan ba ya gudana, kuma nunin kwarara ba sifili bane.Dalili: 1. Layin watsawa ba shi da kyau.2. Lokacin da bututun ya yi rawar jiki, injin zai girgiza.3. Ba a rufe bawul ɗin da aka yanke da kyau.4. Allolin kewayawa na ciki na kayan nuni ko kayan lantarki sun lalace kuma sun lalace.Matakan jiyya: 1. Bincika ko yana da kyau.2. Ƙarfafa bututun, ko shigar da tallafi kafin da bayan firikwensin don hana girgiza.3. Gyara ko maye gurbin bawul.4. Ɗauki "hanyar kewayawa" ko duba ɗaya bayan ɗaya don ƙayyade tushen tsangwama kuma gano kuskuren.Tambaya 4: Akwai babban bambanci tsakanin ƙimar nuni da ƙimar ƙima.Dalili: 1. Laifin ciki na tashar firikwensin kwarara.2. Matsalolin baya na firikwensin bai isa ba, kuma cavitation yana faruwa, wanda ke rinjayar juyawa na impeller.3. Dalilan kwararar bututun mai.4. Ciki na ciki na mai nuna alama.5. Abubuwan Magnet na dindindin a cikin na'urar ganowa an lalata su ta hanyar tsufa.6. Ainihin kwarara ta hanyar firikwensin ya wuce ƙayyadaddun kewayon.Matakan jiyya: 1-4.Nemo dalilin gazawar, da kuma nemo matakan da za a bi don takamaiman dalilai.5. Maye gurbin abin da ke ragewa.6. Sauya firikwensin da ya dace.Source: Network Disclaimer: An sake buga wannan labarin daga hanyar sadarwa, kuma abubuwan da ke cikin labarin an yi su ne kawai don koyo da sadarwa.Cibiyar sadarwar iska tana tsaka tsaki ga ra'ayoyin da ke cikin labarin.Haƙƙin mallaka na labarin na ainihin marubucin ne da dandamali.Idan akwai wani cin zarafi, tuntuɓi don share shi.