Teburin kwatanta kuskuren kwampreshin iska don taimaka maka da sauri gano wurin kuskure
Idan matsala ta faru a lokacin aikin na'ura mai kwakwalwa na iska, dole ne a gano musabbabin laifin nan da nan kuma a kawar da laifin da sauri kafin a sake amfani da shi bayan gyara.Kar a ci gaba da amfani da shi a makance don haifar da asara mara misaltuwa.
Teburin kwatanta kuskuren kwampreshin iska don taimaka maka da sauri gano wurin kuskure
Idan matsala ta faru a lokacin aikin na'ura mai kwakwalwa na iska, dole ne a gano musabbabin laifin nan da nan kuma a kawar da laifin da sauri kafin a sake amfani da shi bayan gyara.Kar a ci gaba da amfani da shi a makance don haifar da asara mara misaltuwa.
Laifi sabon abu 1. Na'urar damfara ba zai iya farawa ba
Dalilai masu yiwuwa ①. An busa fis
②.Fara wutar lantarki
③.Maɓallin maɓallin farawa mara kyau
④.Ƙaƙwalwar sadarwa mara kyau
⑤. Wutar lantarki ta yi ƙasa sosai
⑥ Babban gazawar mota
⑦.Rashin nasarar mai watsa shiri (mai gida yana yin surutu mara kyau kuma yana da zafi a cikin gida)
⑧. Rashin lokacin samar da wutar lantarki
⑨.Fan motor overload
Hanyoyin warware matsalar da matakan kariya: Nemi ma'aikatan lantarki su gyara da musanya
Lamarin kuskure 2. Aiki na yanzu yana da girma kuma injin damfara ta atomatik yana tsayawa (babban ƙararrawar zafi mai zafi)
Dalilai masu yiwuwa:
①. Wutar lantarki yayi ƙasa sosai
②.Matsi yana da yawa
③.Mai raba mai da iskar gas ya toshe
④.Compressor mai masaukin baki gazawar
⑤.Rashin da'ira
Hanyoyin magance matsala da matakan magancewa:
①.Tambayi ma'aikatan lantarki su duba
②.Duba/daidaita sigogin matsa lamba
③.Maye gurbinsu da sababbin sassa
④.Ragewar jiki da dubawa
⑤.Tambayi ma'aikatan lantarki su duba
Laifi sabon abu 3. Yawan zafin jiki ya fi ƙasa da buƙatun al'ada
Dalilai masu yiwuwa:
①.Rashin gazawar bawul ɗin zafin jiki ①.Gyara, tsaftacewa ko maye gurbin bawul core
②.Babu kaya na dogon lokaci ②.Ƙara yawan iskar gas ko rufe injin
③.Rashin zafin firikwensin zafin jiki ③.Duba da maye gurbin
④.Bawul ɗin sha ya gaza kuma ba a buɗe tashar tsotsa ba.④.Tsaftace da maye gurbin
Al'amarin Laifi 4. Yawan zafin jiki na shaye-shaye ya yi yawa, kuma na'urar damfara ta iskar tana kashewa ta atomatik (ƙararrawa zazzabi mai yawa)
Dalilai masu yiwuwa:
①.Rashin yawan man mai ①.Duba man da aka kara
②.Bayanin ƙayyadaddun / samfurin man mai ba daidai ba ne ②.Sauya da sabon mai kamar yadda ake buƙata
③.Tace mai ya toshe ③.Duba ku musanya da sababbin sassa
④.Mai sanyaya mai ya toshe ko kuma saman ya yi datti sosai.④.Duba kuma tsaftace
⑤.gazawar firikwensin zafin jiki ⑤.Sauya da sababbin sassa
⑥.Bawul ɗin sarrafa zafin jiki ba ya da iko ⑥.Duba, tsaftace kuma musanya da sababbin sassa
⑦.Yawan tarin kura a cikin magoya baya da masu sanyaya ⑦.Cire, tsaftace kuma busa mai tsabta
⑧.Motar fan ba ta aiki ⑧.Duba injin kewayawa da injin fan
Al'amarin kuskure 5. Hatsarin iskar gas ya ƙunshi babban abun ciki mai
Dalilai masu yuwuwa: iskar iskar gas tana ɗauke da babban abun ciki mai
①.Mai raba mai da iskar gas ya lalace ①.Sauya da sababbin sassa
②.Bawul ɗin dawo da mai ta hanya ɗaya yana toshe ②.Tsaftace bawul mai hanya ɗaya
③.Yawan man mai ③.Saki sashin mai sanyaya
Laifi 6. Mai yana tofawa daga matatar iska bayan rufewa
Dalilai masu yiwuwa:
①Maɓuɓɓugar bawul ɗin hanya ɗaya a cikin bawul ɗin ci ta kasa ko zoben hatimin bawul ɗin hanya ɗaya ta lalace.
①Maye gurbin abubuwan da suka lalace
Laifi sabon abu 7. Bawul ɗin aminci yana aiki kuma yana hura iska.
Dalilai masu yiwuwa:
①.An yi amfani da bawul ɗin aminci na dogon lokaci kuma bazara ya gaji.①.Sauya ko gyara
②.Mai raba mai da iskar gas ya toshe ②.Sauya da sababbin sassa
③.Rashin kula da matsi, babban matsin aiki ③.Duba kuma sake saiti